Tehran yafungua mlango wa bahari wa Hormuz wakati Israel ikisitisha mashambulizi nchini Lebanon

banner
Tehran yaifungua mlango wa bahari wa Hormuz

Iran imeripotiwa kufungua tena mlango muhimu wa usafirishaji wa mafuta wa Hormuz baada ya mvutano mkali wa kijeshi katika eneo la Mashariki ya Kati. Hatua hiyo inakuja kufuatia vitisho na mashinikizo kutoka Marekani na washirika wake. Strait of Hormuz ni njia muhimu ya biashara ya kimataifa ya mafuta.

Hata hivyo, licha ya hatua hiyo, mashambulizi  huku Israel ikidaiwa kuacha operesheni zake dhidi ya maeneo ya Lebanon, hali inayozidisha wasiwasi wa usalama wa kikanda.

Maelezo zaidi, uchambuzi na mwelekeo wa mgogoro huu yanapatikana kupitia video ya BBC Swahili Dira ya Dunia hapa chini.

Tazama Video:

Hitimisho:
Kwa ufupi, hali bado ni tete licha ya hatua ya Iran kufungua Hormuz, huku mashambulizi yanayoendelea yakionesha kuwa suluhisho la kudumu bado halijapatikana.

Chanzo: BBC Swahili


banner

Post a Comment

0 Comments